Sản phẩmThiết bị chuyển đổi AV
Bộ phát tín hiệu HDMI, âm thanh, RS232 trên cáp sợi quang FOXBOX Tx HDMI
Giá bán lẻ: Liên hệ
Bộ phát tín hiệu HDMI, âm thanh, RS232 trên cáp sợi quang (Fiber Optic Transmitter for HDMI, Audio, and RS-232)
Next
Previous
Giới thiệu chung
Chi tiết
Phụ kiện
Tải về
Đánh giá
Tại sao mua ở chúng tôi?

Extron Extender Fiber Optic FOX Tx hay Rx là các thiết bị để truyền hay nhận các tín hiệu HDMI, DVI, VGA, HD-SDI,…âm thanh stereo, và tín hiệu điều khiển RS-232 trên cáp sợi quang. Thiết kế cho độ tin cậy và hiệu suất về hình ảnh video có độ phân giải cao Full HD 1920 x 1200, hay độ phân giải WUXGA, bao gồm cả HDTV 1080p/60 và 2K. Được ứng dụng đặc biệt cho các hệ thống AV, FOX bao gồm nhiều tính năng tích hợp thân thiện như Key Minder ®, EDID Minder ®, nhúng âm thanh, và hệ thống giám sát thời gian thực. Thiết kế nhỏ gọn cho phép lắp đặt dễ dàng và kín đáo.

• Truyền tải tín hiệu Video theo chuẩn HDMI, DVI, VGA, HD-SDI… , âm thanh stereo, và tín hiệu điều khiển RS-232 trên cáp sợi quang

• Tương thích vơi HDCP

• Công nghệ kỹ thuật số quản lý từng điểm ảnh cho hiệu suất hình ảnh cao với tín hiệu lên đến 1920x1200, bao gồm cả HDTV 1080p/60 và 2K

• Tích hợp dễ dàng với các môi trường có độ phân giải cao 4K hay UHD

• Key Minder ® liên tục xác minh sự tuân thủ HDCP một cách nhanh chóng và tin cậy.

• EDID Minder ® tự động quản lý thông tin liên lạc giữa các thiết bị kết nối EDID

• Khoảng cách truyền lên tới 2km đối với Multimode và 30km đối với Singlemode.

• Đèn chỉ thị cho biết tình trạng hoạt động và sự cố theo thời gian thực cũng như thông báo mất kết nối.

THIẾT BỊ NHẬN TÍN HIỆU TƯƠNG THÍCH

  FOX II R DP Fiber Optic Receiver for DisplayPort, Multi-Channel Audio, RS-232, and IR
  FOX 500 DVI Rx Fiber Optic Receiver for DVI, Audio, and RS-232
  FOX 500 Rx Fiber Optic Receiver for RGBHV, Audio, and RS-232
  FOXBOX Rx DVI Plus Fiber Optic Receiver for DVI, Audio, and RS-232
  FOXBOX Rx VGA Fiber Optic Receiver for VGA, Audio, and RS-232
  FOXBOX SR HDMI Fiber Optic Scaling Receiver for HDMI, Audio, and RS-232
  FOXBOX Rx HDMI Fiber Optic Receiver for HDMI, Audio, and RS-232
  PowerCage FOX Rx DVI Plus Fiber Optic Receiver for DVI-D, Audio, and RS-232
  PowerCage FOX Rx HDMI Fiber Optic Receiver for HDMI, Audio, and RS-232
  PowerCage FOX Rx VGA Fiber Optic Receiver for VGA, Audio, and RS-232
  PowerCage FOX SR HDMI Fiber Optic Scaling Receiver for HDMI, Audio, and RS-232

 

FOXBOX Tx HDMI Series
 NOTE     The analog audio signal(s) is (are) digitized in the transmitter, sent through the fiber cable, and converted back to analog audio in the receiver.
 NOTE     These transceivers are class 1 laser products. They meet the safety regulations of IEC-60825, FDA 21 CFR 1040.10, and FDA 21 CFR 1040.11.
 
Optical fiber interconnection between transmitter and receiver
   Number/type  2 fiber optic
   Connectors  2 LC connectors
   Operating distance   
      Singlemode  30 km (18.75 miles) with singlemode (SM) cables with a FOXBOX SM
      Multimode  300 m (985') with 62.5 µm OM1 multimode (MM) cables with a FOXBOX MM
1 km (3280') with 50 µm OM2 multimode (MM) cables with a FOXBOX MM
2 km (6561') with 50 µm OM3/OM4 2000 MHz bandwidth laser optimized multimode cable with a FOXBOX MM
    NOTE     Operating distance is approximate. These are typical maximum distances that may vary depending on factors such as fiber type, fiber bandwidth, connector splicing, losses, modal or chromatic dispersion, environmental factors, and kinks.
   Nominal peak wavelength  850 nm for FOXBOX MM, 1310 nm for FOXBOX SM
   Data rate  4.25 Gbps
   Transmission power   
      Singlemode  -5 dBm, typical
      Multimode  -5 dBm, typical
   Maximum receiver sensitivity   
      Singlemode  -18 dBm, typical
      Multimode  -12 dBm, typical
   Optical loss budget   
      Singlemode  13 dB, maximum
      Multimode  7 dB, maximum
 
Video
    NOTE     *Appropriate HDMI to DVI-D cables or adapters are required for DVI signal input/output.
   Resolution range  Up to 1920x1200 or 1080p @ 60 Hz pixel for pixel
   Formats  RGB and YCbCr digital video
   EDID  Supports emulation of custom or factory preset Extended Display Identification Data (EDID) tables.
   HDCP  Compliant with High-bandwidth Digital Content Protection (HDCP) using DVI and HDMI standards
   Standards  DVI 1.0, HDMI, HDCP 1.1, CEA-861E
 
Video input and loop through
   Number/signal type  1 single link HDMI input
1 single link HDMI loop-through
   Connectors  2 female HDMI type A (1 for input, 1 for loop-through)
   Nominal level  0.8 Vp-p
 
Video output — See the FOXBOX Rx HDMI receivers specifications
 
Audio
   Gain   
      Range  Adjustable, -18 dB to +10 dB
      Default  Unbalanced output: -6 dB; balanced output: 0 dB
   Frequency response  20 Hz to 20 kHz, ±0.5 dB
   THD + Noise  0.10% @ 1 kHz at nominal level
   S/N  >80 dB at maximum output (unweighted)
   CMRR  65 dB @ 20 Hz to 20 kHz
   Audio bits per sample  18 bits per channel, 2 channels (L, R)
   Sampling rate  48 kHz
 
Audio input
   Number/signal type  1 unbalanced stereo or 2 unbalanced mono
1 stereo, de-embedded from HDMI (2-ch, PCM only)
   Connectors  (1) 3.5 mm mini stereo jack
1 female HDMI, type A
   Impedance  >10k ohms unbalanced, DC coupled
   Nominal level  -10 dBV (316 mVrms)
   Maximum level  +8.9 dBV, (unbalanced) at 1% THD+N
    NOTE     0 dBu = 0.775 Vrms, 0 dBV = 1 Vrms, 0 dBV ≈ 2 dBu
 
Audio output — See the FOXBOX Rx HDMI receivers specifications
 
Control/remote
   Serial control ports on each unit
      Control  1 RS-232, 2.5 mm mini stereo jack (front panel)
      Pass-through  1 RS-232, 3.5 mm captive screw connector, 5-pole (3 pins are used) (rear panel)
   Baud rate and protocol   
      Control  9600 baud, 8 data bits, 1 stop bit, no parity
      Pass-through  9600 to 115,200 baud
   Serial control pin configuration  Mini stereo jack: tip = Tx, ring = Rx, sleeve = GND
Captive screw: 1 = Tx, 2 = Rx, 3 = GND
   Program control  Extron control/configuration program for Windows®
Extron Simple Instruction Set (SIS)
 
General
   Power supply  External
Input: 100-240 VAC, 50-60 Hz
Output: 12 VDC, 1 A, 12 watts
   Power consumption   
      Device  5.7 watts, 12 VDC
      Device and power supply  7.2 watts, 12 VDC
   Temperature/humidity  Storage: -40 to +158 °F (-40 to +70 °C) / 10% to 90%, noncondensing
Operating: +32 to +122 °F (0 to +50 °C) / 10% to 90%, noncondensing
   Cooling  Convection, vents on top and side panels
   Thermal dissipation   
      Device  16.1 BTU/hr
      Device and power supply  21.3 BTU/hr
   Mounting   
      Rack mount  Yes, with optional rack shelf
      Furniture mount  Yes, with optional under desk mounting kit
   Enclosure type  metal
   Enclosure dimensions  1.0" H x 4.3" W x 6.0" D (quarter rack wide)
(2.5 cm H x 10.9 cm W x 15.2 cm D)
(Depth excludes connectors.)
   Product weight  0.7 lbs (0.3 kg)
   Shipping weight  3 lbs (2 kg)
   Vibration  ISTA 1A in carton (International Safe Transit Association)
   Regulatory compliance   
      Safety  CE, c-UL, FDA Class 1, UL
      EMI/EMC  CE, C-tick, FCC Class A, ICES, VCCI
      Environmental   Complies with the appropriate requirements of RoHS, WEEE
   Warranty  3 years parts and labor
    NOTE     All nominal levels are at ±10%.
    NOTE     Specifications are subject to change without notice.

 

Tiêu đề Tải về
FOXBOX HDMI (Brochure) Tải về
FOXBOX Tx/Rx HDMI Setup Guide (Manual) Tải về
FOXBOX Tx/Rx HDMI User Guide (Manual) Tải về
Email
Nội dung đánh giá

Công ty Cổ phần đầu tư Hoàng Đạo phấn đấu trở thành nhà cung cấp sản phẩm thiết bị trình chiếu, giải pháp trình chiếu và dịch vụ chuyên nghiệp nhất Việt Nam, chúng tôi cam kết:

  Tất cả hàng hoá đều có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng, minh bạch, chính hãng
  Tuyệt đối không bán hàng giả, hàng nhái thương hiệu, hàng kém chất lượng.
  Chúng tôi khuyến khích mọi tổ chức, cá nhân yêu cầu hoá đơn VAT khi mua hàng.
  Hoàn tiền 100% giá trị hàng hoá bán ra nếu hàng hoá bán ra không đúng cam kết, sai nguồn gốc (không bao gồm chi phí vận chuyển, chuyển hoàn). Liên hệ Phòng dịch vụ khách hàng theo số 04. 3514 6555
  Hàng hoá bán ra được bảo hành theo tiêu chuẩn của nhà sản xuất.
  Cam kết bán hàng đúng giá – đảm bảo chất lượng.
  Để đảm bảo đủ quyền lợi mua hàng xin quý khách vui lòng cung cấp đầy đủ các thông tin cá nhân và địa chỉ liên hệ. Chúng tôi không chịu trách nhiệm nếu thông tin bị thiếu dẫn đến việc giao hàng thất bại, thất lạc hoặc chậm hơn so với thời gian quy định.
  Tư vấn trung thực, đảm bảo lợi ích khách hàng
  Không tiết lộ hoặc sử dụng thông tin cá nhân của khách hàng sai mục đích. Tuân thủ pháp luật Việt Nam về bán hàng và bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng.
  Khách hàng sẽ thường xuyên được hưởng lợi ích từ các chương trình giảm giá, khuyến mại của công ty cũng như các chương trình giảm giá, khuyến mại của các nhà cung cấp. Cam kết trao các giải thưởng, khuyến mại theo đúng quy định.
  Thường xuyên đào tạo và huấn luyện đội ngũ quản lý và nhân viên nhằm đáp ứng mọi yêu cầu của công việc và nâng cao sức cạnh tranh của công ty
  Tạo môi trường làm việc lành mạnh và công bằng để nhân viên có thể phát huy tối đa khả năng sáng tạo và có cơ hội phát triển nghề nghiệp

Vì sự phát triển bền vững của công ty, chúng tôi luôn cam kết làm hài lòng khách hàng cao nhất. Nếu khách hàng gặp bất kỳ một vấn đề gì không hài lòng về chúng tôi vui lòng gọi trực tiếp tới bộ phận chăm sóc khách hàng: 04. 3514 6555 hoặc có thể gửi email về hòm thư điện tử: cskh@zodiac.com.vn